Đi bệnh viện Chích lẹo lẹo mắt đã đạt được hưởng BHYT không?

Tôi chuẩn bị đi chích lẹo lẹo mắt tại bệnh dịch viện. Mặc dù có bác bỏ sĩ nói với tôi rằng thủ thuật liên quan tới mắt sẽ không được áp dụng BHYT. Bởi vậy cho tôi hỏi, tôi dành được hưởng BHYT vào trường đúng theo này tuyệt không?

*
Tư vấn bảo đảm y tế:

Cảm ơn các bạn đã gửi thắc mắc về cho Tổng đài tư vấn.

Bạn đang xem: Mổ chắp mắt bao nhiêu tiền

 Với trường hợp của bạn về đi khám đa khoa Chích chắp lẹo mắt đã đạt được hưởng BHYT không, chúng tôi xin tứ vấn cho mình như sau:

Căn cứ theo lao lý tại Điều 8 Quyết định 1399/QĐ-BHXH quy định những giá thành được bảo hiểm y tế bỏ ra trả như sau:

“Điều 8. Phạm vi hưởng bảo hiểm y tế

Người thâm nhập BHYT đi kiểm tra sức khỏe bệnh, chữa bệnh được quỹ BHYT đưa ra trả các giá cả sau đây:

1. Túi tiền khám bệnh dịch theo mức giá thành được cấp bao gồm thẩm quyền phê duyệt.

2. Giá thành ngày nệm theo mức chi phí được cấp gồm thẩm quyền phê chăm chút khi:

a) Điều trị nội trú từ khám đa khoa tuyến thị trấn trở lên.

b) nằm lưu không thật 03 ngày tại trạm y tế làng theo mức ngân sách giường lưu lại được cấp tất cả thẩm quyền phê duyệt. Đối với trạm y tế buôn bản thuộc vùng bao gồm điều kiện tài chính – làng hội khó khăn, quan trọng đặc biệt khó khăn, thôn đảo, thị xã đảo, thời hạn lưu bệnh nhân không thực sự 05 ngày.

3. Giá thành các thương mại dịch vụ kỹ thuật vào phạm vi chuyên môn theo hạng mục và mức chi phí đã được cấp gồm thẩm quyền phê duyệt y đúng quy định.

Xem thêm: Hạnh Phúc Của Mẹ Là Con Vào Lòng, Hạnh Phúc Của Mẹ Là Ôm Con Vào Lòng

3. Đối với các dịch vụ kỹ thuật vì chưng cán cỗ của cơ sở y tế tuyến trên triển khai theo chính sách luân phiên hoặc theo chương trình lãnh đạo tuyến để nâng cấp năng lực trình độ chuyên môn cho con đường dưới theo quy định của bộ Y tế nhưng chưa được phê cẩn thận giá: Quỹ BHYT thanh toán giao dịch theo mức chi phí đã được cấp gồm thẩm quyền phê duyệt triển khai tại cơ sở chuyển nhượng bàn giao kỹ thuật.

4. Túi tiền thuốc, hóa chất, vật bốn y tế sử dụng trực tiếp cho những người bệnh theo danh mục, phần trăm và điều kiện thanh toán do bộ trưởng Bộ Y tế quy định, được các đại lý y tế đáp ứng theo luật của lao lý về đấu thầu bán buôn thuốc, hóa chất, vật tư y tế nhưng chưa được kết cấu vào giá của các dịch vụ kỹ thuật.

6. Giá thành vận chuyển người bệnh từ con đường huyện lên đường trên trong trường hợp cấp cho cứu hoặc đang chữa bệnh nội trú yêu cầu chuyển tuyến khám bệnh, chữa bệnh đối với các đối tượng người sử dụng quy định tại Điểm d, e, g, h và i, Khoản 3, Điều 12 sửa đổi, bổ sung cập nhật của nguyên lý BHYT.”

*

Dịch vụ hỗ trợ tư vấn bảo hiểm y tế trực tuyến 24/7: 1900 6172

Bên cạnh đó, theo quy định tại Thông tứ 13/2019/TT-BYT qui định thống duy nhất giá dịch vụ khám bệnh, trị bệnh bảo đảm y tế giữa những bệnh viện thuộc hạng trên toàn quốc, trong đó thủ thuật Chích chắp/lẹo mắt nằm trong danh mục được bảo đảm y tế chi trả ở trong số sản phẩm tự vật dụng 748 với mức giá tiền là 78.400 đồng.

Kết luận

Với trường vừa lòng của bạn; đi chích chắp lẹo mắt sẽ được BHYT giao dịch với mức chi phí theo nguyên lý của pháp luật hiện hành.

Ngoài ra, các bạn có thể tham khảo thêm bài viết:

Nội soi dạ dày giành được bảo hiểm y tế đưa ra trả xuất xắc không?

Điều trị cận thị đã đạt được hưởng bảo hiểm y tế?

Nếu trong vượt trình giải quyết và xử lý có sự việc gì vướng mắc vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn trực tuyến 24/7: 1900.6172 để được tứ vấn, đáp án trực tiếp.